யாரும் கேட்பதே இல்லை! – ‘Z’

நாத்தம் புடிச்ச நாகூருக்கு வந்து நாலஞ்சி நாளாச்சு. ஊரெங்கும் வழிந்தோடும் சாக்கடைகளும் (பாதாளத்தில் ஊரை வைத்து சாக்கடைகளை மேலே ஓடச்செய்யும் ஏதோ ஒரு திட்டம்) பெரியமினாராவை விட உசரமாகக் குவிந்திருக்கும் குப்பைகளும் இதையெல்லாம் அதிகரிக்கப்போகும் உள்ளதும்போச்சி, சாரி, உள்ளாட்சி தேர்தல் கூச்சலுமாக சகிக்கவில்லை ஊர். என்ன செய்வது?  பிள்ளைகள் இருக்குமிடம்தான் பெரும் சொர்க்கம். அஸ்மாவை முகர்ந்துகொண்டு ஆன்மாவை தூசு தட்டுகிறேன் – அகண்ட அலைவரிசை இணைப்பில். அதாவது,  ‘நானா’ இன்று எழுதிய கவிதையைப் பதிவிடுகிறேன். ’நடந்து முடிஞ்சதைப் பத்தி கவலைப்படக்கூடாதுங்கனி.. வரப்போறதைப் பத்தி பயப்படவும் கூடாது. இன்னக்கி வாழனும். அதுதான் முக்கியம். இப்ப.. அல்லாஹ் வந்து என்னாப்பா வேணும்டு கேட்டா நான் என்னா சொல்வேன், தெரியுமா? ‘நாகம்மா’ சீரியலை நல்லபடியா பாக்க கரண்ட் கொடு’ம்பேன்!’ என்று சொல்லும் நம் ஜபருல்லா நானா. ம்… காலத்தை வென்ற கவிதையை அடுத்து காலத்தைக் கொன்ற கவிதை.  களிப்பீராக! நாளைக்கு வருவார் ஒரு ராஜகுமாரன் –  நல்லதொரு சாட்டையோடு. காத்திருப்பீராக!
***

இறைவா..!
சரியான வெயிலிலும்
நல்ல மழையிலும்
நீ தந்த கால்களால்தான்
நடந்துகொண்டே இருக்கிறேன்!
எந்த வாகனமும் இல்லை
என்னைப் பார்த்து எல்லோரும்
‘உடல் நன்றாக இருக்கிறதா?’ என்கிறார்கள்.
‘மனசு நன்றாக இருக்கிறதா?’ என்று
யாரும் கேட்பதே இல்லை!
ஏன்?
ஒருவேளை அவர்களுக்கும்
மனசு இல்லையோ?

***

நன்றி : நானா | 0091 9842394119

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s